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TAARIFA KWA UMMA 

Waziri wa Ujenzi, Mhe. Innocent Bashungwa (Mb), amezielekeza Bodi ya Usajili ya Wahandisi (ERB) 

na Bodi ya Usajili ya Wakandarasi (CRB) kufika haraka kwenye mradi wa barabara ya 

Kanyinabushwa – Mbale A Wilayani Misenyi, Mkoani Kagera na kumchukulia hatua stahiki kwa 

mujibu wa sheria mkandarasi na msimamizi wa ujenzi wa mradi huo kutokana na ujenzi wa 

makalavati katika barabara hiyo kutozingatia viwango. 

Waziri Bashungwa amezielekeza Bodi hizo kufuatia video inayosambaa mitandaoni ikiwaonesha 

wananchi wakilalamika kuhusu ujenzi wa barabara hiyo kutozingatia viwango. 

Waziri Bashungwa ametoa onyo kali kwa Wakandarasi na Wasimamizi wanaojenga na kusimamia 

ujenzi wa miundombinu ya barabara chini ya kiwango hali inayosababisha miundombinu hiyo 

kuharibika mapema na kuhatarisha maisha ya watumiaji wa barabara. 

Aidha, Waziri Bashungwa ameeleza kuwa miradi illiyotekelezwa na inayoendelea kutekelezwa 

inatumia fedha nyingi za watanzania hivyo kitendo cha Wakandarasi kujenga chini ya kiwango 

kunailetea hasara kubwa Serikali. 

Waziri Bashungwa ametoa wito kwa Wakandarasi wote nchini kuhakikisha wanajenga miundombinu 

ya barabara kwa kuzingatia viwango kwa mujibu wa mikataba. 

 

Imetolewa na; 

Kitengo cha Mawasiliano Serikalini,  

Wizara ya Ujenzi 
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